

JINA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2019

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA NGORONGORO

SHULE YA SEKONDARI EMBARWAY, S. L. P. 41 NGORONGORO

KUMB.NA.ESS/ST/ADM/J.1 F.I/19

MOB NO. 0755-990912 (HEADMASTER)

MOB NO. 0766-086309 (SECONDMASTER)

MOB NO. 0766-915019 (MALEZI)

Ndg.....

TAREHE 02/12/2018

S. L. P.

YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI EMBARWAY MWAKA 2019.

Ninafurahi kukuarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2019. Shule ya Sekondari Embarway ipo umbali wa km. 283 kusini kutoka Makao Makuu ya Wilaya ya Ngorongoro (Loliondo) Usafiri wa basi kutoka mji wa Loliondo unapatikana katika kituo cha mabasi cha Loliondo nauli ni maelewano-lakini kuanzia Tsh 20,000/=

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 07/01/2019, Mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 07/01/2019 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 20/01/2019.

Ni matarajio yetu kuwa mwanafunzi ataripoti kwa wakati

Asante na karibu sana Embarway



**HEADMASTER
EMBARWAY SECONDARY SCHOOL
P. O. Box 41 NGORONGORO**

TOONDE L. SYLVESTER

MKUU WA SHULE

1:1 SARE

Wavulana/ wasichana

- i. Suruali 2 nyeusi (Estim) yenye celebration mbili kila upande na upana wa chini usiopungua sentimita 44, mwanafunzi atakayeshonewa surual za mnyonyo hatapokelewa.
- ii. Sketi nyekundu yenye rinda iliyoachana sentimita 5 na urefu usiopungua sentimita 10 toka goti. Mwanafunzi atakayeshonewa sketi fupi hatapokelewa.
- iii. T-shirt 2 bluu (royal blue) wasichana na wavulana
- iv. Shati 2 nyeupe yenye mikono mifupi kwa wasichana na wavulana
- v. Sweta 2 Nyekundu wasichana na wavulana (yenye V made in Kenya)
- vi. Viatu vyeusi ngozi vyenye kamba na visivyo na visigino jozi 2)
- vii. Soksi nyeupe jozi 2
- viii. Tai 02 nyeusi zenye mistari nyeupe kwa wavulana na tai 02 nyekundu zenye mistari nyeupe kwa wasichana

Nguo za kushindia: (shamba dress)

- i. Suruali/ sketi 2 khaki mashono kama sare za shule
- ii. Kanga pea 1 au kitenge pea 1 kwa wasichana
- iii. Taulo kwa wavulana na wasichana
- iv. T-shirt 2 rangi ya nyekundu.

Nguo za michezo

- i. Tracksuit 02 rangi ya bluu (blue) ya Chelsea yenye mistari mitatu nyeupe pembeni
- ii. Raba nyeupe jozi 1 na bukta ya blue 1 kwa wasichana na wavulana

Vifaa vya bweni

- i. Shuka (bed sheet) 2 pink
- ii. Godoro ya inchi 3 futi $2\frac{1}{2}$ kwa futi 6
- iii. Neti ya mbu 3ft x 6ft
- iv. Blanketi 1 rangi yoyote isiwe ya kifahari
- v. Tranker 1 ya bati ngumu

NB: Nguo za nyumbani haziruhusiwi.

Vifaa vya taaluma.

- i. Madaftari 10 quire 3
- ii. Dictationary /kamusi
- iii. Begi la kubebea madaftari (liwe madhubuti)
- iv. Kalamu ya wino, pensile na rula
- v. mathematical set
- vi. Karatasi za matumizi ya mwanafunzi binafsi (Ream 1)

Vifaa vya usafi: (kwa mujibu wa waraka na 6 wa mwaka 2015)

- i. Jembe 01 au kifaa chochote cha kutumika kufanyia usafi hata iwe sururu, panga, n.k kifaa hicho atatumia mwanafunzi mwenyewe.
- ii. Fagio ngumu (hard broom) 02 na rubber squizer 02
- iii. Toilet paper 5 sabuni za kufulia na kuogea za kutosha
- iv. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kikombe na kijiko vyote vya aluminium/bati)
- v. Ndoo 01 ya kuogea lita 10 au lita 20

Matibabu

Kwa mujibu wa waraka wa elimu Na 6 wa mwaka 2015 kila mzazi atatakiwa kugharamikia matibabu ya mtoto wake. Hivyo hakikisha mwanao anakuja na hela ya kutosha kwa ajili ya matibabu yake. Pia ni jukumu la mzazi kumfuata mtoto wake shuleni na kumpeleka kwenye matibabu zaidi endapo itathibitika kwamba matibabu zaidi yanatakiwa nje ya Hospitali ya kata ya Endulen.

JINAKIDATO CHA KWANZA 2019

SHERIA ZA SHULE: Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978. Aidha shule inazingatia miongozo yote inayotakiwa na Wizara yenye dhamana ya Elimu ya nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

1. Heshima kwa viongozi. Wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
2. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
3. Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa na wazazi ni muhimu.
4. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii.
5. Kuheshimu wimbo wa Taifa, Bendera ya Taifa, wimbo wa shule, picha za viongozi ni lazima.

6. Kuzingatia usafi wa mwili na mazingira ya shule ni sharti na siyo hiari.
7. Kuzingatia ratiba ya shule na kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa kuwa hivyo
8. Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea maeneo yafuatayo kwa sababu zozote zile
 - a) Vilabu vya pombe
 - b) Majumba ya starehe kama night clubs, pubs, kasino n.k
 - c) Nyumba za kufikia za wageni.
 - d) Kutembelea nyumba za watumishi

NB: Wazazi wanaopenda kuwapeleka watoto wao sehemu hizo zilizotajwa hapo wasiwalete watoto wao shule hii watafute shule nyingine.

MAKOSA YAFUATAYO YATASABABISHA MWANAFUNZI AONDOLEWE SHULENI MARA MOJA.

- Wizi
- Ulevi wa aina yeyote
- Uvutaji sigara , bangi na madawa ya kulevya
- Kupigana au kupiga
- Kuharibu mali ya umma kwa makusudi
- Kudharau Bendera na wimbo wa Taifa
- Kuoja au kuolewa
- Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule
- Kukataa au kugoma adhabu kwa makusudi
- Uasherati, ubakaji na ushoga
- Kuacha shule kwa siku 90 mfululizo utakuwa umejifukuzisha shule mwenyewe
- Kupatikana na simu ya mkononi shuleni.

JINAKIDATO CHA KWANZA 2019

SHULE YA SEKONDARI EMBARWAY

FOMU YA KUIKUBALI NAFASI YA KIDATO CHA KWANZA (I) 2019

Fomu hii ijazwe na mzazi/mlezi pamoja na mwanafunzi aliyechaguliwa kuingia kidato cha kwanza kisha iletwe shuleni siku ya kuripoti (ithibitishwe na Mwenyekiti/Afisa Mtendaji wa kijiji wa eneo unaloishi)

Mimi kwa hiari yangu ninakubali/sikubali nafasi niliyopewa ya kuingia kidato cha kwanza 2019 katika shule ya sekondari embarway. Nitakuwa tayari kuzifuata sheria za shule kama ilivyoandikwa kwenye ukurasa wa 3 kwa wakati na nitastahili aidha kuchukuliwa hatua za kinidhamu au kusimamishwa masomo. Endapo nitatenda makosa yaliyoainishwa, kisheria ni vema hatua kali ichukuliwe dhidi yangu ikiwa ni pamoja na kunifukuzisha shule mara moja kabla sijaleta athari kubwa kwa shule kinidhamu na kitaaluma.

Tarehe

Sahihi ya mwanafunzi

Mimi mzazi/mlezi wa

Nakubali/ sikubali nafasi aliyopewa mtoto wangu na kwamba muda wote alioko shuleni analazimika kufuata sheria za shule kama ilivyoainishwa hapo juu na kuwa mtiifu kwa walimu ambao ndio walezi wake.

- Nitahakikisha kuwa mtoto wangu atakuwa shule kwa kipindi chote cha masono, na endapo atashindwa kuja shule kwa sababu zozote nitatoa taarifa kwa walimu mapema. Nimeelewa kuwa akiacha shule kwa siku 90 mfululizo kama sheria ya wizara husika inavyosema atakuwa amejifukuzisha shule.
- Nitahudhuria vikao vyote vya wazazi shuleni na kufuatilia kwa ukaribu maendeleo ya mwanagu kinidhamu na kitaaluma.

.....

Tarehe

Sahihi ya mzazi/mlezi

Mimi ninathibitisha kuwa ndugu ni mzazi/ mlezi wa mtoto huyu aliyechaguliwa kuingia kidato cha 1 Embarway sekondari 2019.

.....

tarehe

Sahihi ya mwenyekiti wa mtaa/kijiji

Muhimu: Fomu zote kuanzia ukurasa wa 3 hadi ukurasa wa 7 lazima kurudishwa ofisini zikiwa zimejazwa vizuri na kutiwa saini na wahusika wote kwani ndiyo fomu zitakazofungua jalada la mwanafunzi.

JINAKIDATO CHA KWANZA MWAKA 2019

Mimi nimesoma sheria za shule na taratibu zote naahidi kuzitekeleza kwa uaminifu mkubwa na kufuata ushauri wa walimu.

Nitahudhuria masomo yote kila siku; na kufanya mazoezi, majaribio yote na mitihani yote kikamilifu. Sitashiriki katika hila zozote za wizi au udanganyifu wa mitihani, nitashiriki katika klabu za kimasomo na michezo mbalimbali shuleni na wala sitaacha shule kamwe bila taarifa.

Nitahudhuria maandalio (preparation) yote ya mchana na usiku ili kujisomea na si kwingineko kokote. Nifukuzwe shule maramoja endapo nitaonekana nazurura mitaani, porini (wakati wowote) bwenini wakati wa vipindi au kujisomea siku za masomo, au siku za jumamosi na jumapili (week-ends).

Ninaahidi kusoma kwa bidii na kuwatumia walimu wangu vizuri kitaaluma na nitatii mashauri yote yanayotolewa na wazazi/walezi na walimu wangu siku zote.

Michezo ninayoshiriki vizuri

1.
2.
3.

Naweza kushiriki vema katika fani za ndani.

1. Kwaya ()
2. Ngoma ()
3. Maigizo ()
4. Ngonjera ()
5. Muziki ()

Weka (✓) kubainisha unavyoweza kushiriki.

Nitashiriki kikamilifu katika kazi zote za mikono, natambua kuwa migomo na vurugu ni haramu hivyo sitashiriki wala kushawishi wengine kujihusisha.

Nitawasilisha matokeo ya mitihani na majaribio pamoja na barua nitakazopewa shuleni kwa mzazi/mlezi wangu.

JINA LA MWANAFUNZI.....

SAHIHI

TAREHE

HABARI ZA MWANAFUNZI

1. Jina kamili(majina matatu)
2. Tarehe ya kuzaliwa(kama ilivyo kwenye cheti)
3. Dini dhehebu
4. Mahali na wilaya alipozaliwa
5. Shule ya msingi alikohitimu darasa la saba.....
6. Kazi yeyote ya uongozi alizowahi kushika akiwa shuleni

Madaraka/uongozi	Shule mahali	Mwaka

7. Mambo anayopendelea kufanya nje ya masomo
 - a)
 - b)
 - c)

HABARI ZA MZAZI/MLEZI

1. Jina kamili la baba.....(majina matatu)
2. Kazi yakedini
3. Jina kamili la mama(majina matatu)
4. Kazi yake dini
5. Anwani ya mzazi onyesha ni baba au mama
.....baba/mama
.....
- Simu(baba).....(mama)
6. Nyumbani (mahali anapoishi baba/mama wa mtoto
Wilaya kijiji.....kata.....
7. Jina la M/kiti wa mtaa.....
8. Jina kamili la mlezi..... Iwapo mtoto haishi na wazazi wake
9. Anwani kamili ya mlezi Simu.....
10. Dhehebu atokalo mzazi ambalo mtoto wake atalelewa.....
11. Anwani kamili ya nyumbani ambako mtoto atakwenda siku za likizo
.....
.....

12. Ndugu wa mwanafunzi watakao kuja kumtembelea mwanao

	JINA	UHUSIANO
i.
ii.
iii.
iv.
v.

Mimibaba/mama/mlezi wanathibitisha kuwa taarifa hizo hapo juu sahihi na ninaahidi kushirikiana na walimu ili kuhakikisha kwamba mwanangu anakuwa na tabia nzuri, mwenye bidii ya masomo na asiyezurura mitaani nyakati za masomo na hata siku za weekend.

**PRESIDENT OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
NGORONGORO DISTRICT EMBARWAY SECONDARY SCHOOL**

MEDICAL EXAMINATION FORM 2019

To be completed by **Medical officer only**

Name of studentAge.....

1. HIV test
2. Blood count (White & red).....
3. Urine examination
4. UTP.....(For female)
5. Stool examination
6. Syphilis test
7. TB test
8. Ear test
9. Eye test
10. Abdomen
11. Spleen
12. Additional information or any other physical, mental hereditary or infections diseases
.....
(please state nature of treatment)

Medical certificate

I certify that the above mentioned student has been examined and found him/her to be fit/unfit to pursue further education.(delete whichever not needed)

Name signature

Designation station

Date

Official stamp

NB fomu hii lazima ijazwe na Daktari katika Hospitali inayotambulika na serikali kamwe isipelekwe kwenye vituo vya afya vya watu binafsi.