

HALMASHAURI YA WILAYA YA NGORONGORO

Shule ya Sekondari Soitsambu,

MKOA WA ARUSHA
SIMU No. +255769180300

Kumb Na SSS/S2825/ADM/2019



S.L.P 56

LOLIONDO.

Tarehe 8/12/2019

MZAZI/MLEZI WA.....

Shule ya Msingi.....

S.L. P.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI SOITSAMBU WILAYA YA NGORONGORO MKOA WA ARUSHA MWAKA 2019

1.0 Utangulizi

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Soitsambu kwa mwaka 2020. Shule ya sekondari Soitsambu ipo umbali wa km 25 magharibi mji mkuu wa halmashauri ya Wilaya ya Ngorongoro

Usafiri wa basi kutoka mjini Loliondo unapatikana katika kituo cha mabasi cha Wasso. Nauli ni Tsh. 5000/=

Muhula wa kuanza wa masomo unaanza tarehe 06/01/2020 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 05/01/2020 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 12/01/2020 ndani ya siku saba.

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1 Sare za shule

- a) Sare ya shule hii ni ya kijani kibichi na shati nyeupe pea 2 kwa wavulana na sketi kijani kibichi ndefu inayofika kwenye soksi yenye mshono wa V kwa mbele isiyo bana na shati nyeupe kwa wasichana pea 2. NB mtindo wa mnyonyo kwa wavulana haukubaliki.
- b) Rangi ya Hijab ifanane na Sare za shule
- c) Nguo za shamba; sketi wasichana na suruali kwa wavulana zote za kaki zenye mshono wa kawaida pea mbili
- d) T shirt za rangi ya damu ya mzee (marun) isiyo na maandishi, yenye nembo ya shule
- e) Sare ya michezo kwa shule hii ni bukta na tshirt jozi/pea mbili light blue/blue bahari kwa wavulana na wasichana pea 2 yenye nembo ya shule
- f) Tai 1 ya pundamilia rangi ya kijani kibichi na mistari nyeupe

- g) Sweta jozi/pea 2 rangi ya kijani kibichi
 - h) Trakisuti rangi ya Dark blue pea (blue nyeusi) 1. Yenye nembo ya shule.
 - i) Chandarua 1 kwa ajili ya kujikinga na mbu
 - j) Soksi nyeupepea 2 kwa wasichana na nyeusi pea 2 kwa wavulana
 - k) Rangi ya viatu, kiatu cha ngozi nyeusi kisicho na kisigino kirefu vyenye kamba
 - l) Nguo za ndani pea 2
 - m) Pedi packets 2 kwa wasichana
- 2.2 Daftari 10 (Counter books quire 3 au 4), file, penseli, kalamu na mkebe wa hesabu
- 2.3 Nauli ya wanafunzi wa bweni kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo, godoro nchi 2.5 (mbili na nusu), blanketi pamoja na matibabu ni jukumu la mzazi,
- 2.4 Ndoo ya plastic lita 10 ya matumizi binafsi
- 2.5 Vyombo vya chakula kama sahani, kikombe, bakuli na kijiko vyote ni vya bati
- 2.6 Taalo za kuogea
- 2.7 Shuka za damu ya mzee jozi/pea 2
- 2.8 Dictionary oxford 7th edition ya kiingereza kwa kiingereza

3.0 Sheria na kanuni muhimu za Shule hii.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria na 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu sayansi na teknolojia yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Rais–TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote ,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (night preparation)
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili ,mavazi na mazingira ya shule
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote, na
- i) Kutunza mali za umma.

4. Makosa Yafuatayo Yanaweza Kusababisha Kufukuzwa au Kusimamishwa shule

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine ,mirungi,kubeli, sigara, ugoro na kadhalika.
- e) Kupigana au kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma au mindombinu ya shule.
- g) Kudharau Bendera ya Taifa
- h) Kuwa mjamzito/kupata mimba/kusababisha mimba
- i) Kuo au kuolewa
- j) Kutoa mimba
- k) Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi
- m) Kuwa na simu ya mkononi.
- n) Utoro wa zaidi ya siku tisini (90).

4.0 Mambo Mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi.

- a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo ,fujo, na makosa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria , kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo /maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

.....
ALEX B.MASSAWE
MKUU WA SHULE

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A

To The Medical Officer

.....
.....
.....

Mr. & Mrs./Miss.....

Please examine the above name as to his/her fitness mentally and for a full time secondary Education. The examination should include the following categories (i-iii) each category or sub-category of which will render the applicant ineligible in case of any defects.

Pregnancy (category iv) will also render a girl candidate in eligible for the secondary Education.

- i. (a) Eye-sight
- (b) Hearing
- (c) Limbs
- (d) Speech
- (e) Venereal Diseases
- (f) Leprosy
- (g) Epilepsy
- ii. Neuroses
- iii. Other serious diseases
- iv. Pregnancy

DATE.....SIGNATURE.....

PART B

I have examined the above named and consider that he/she is fit/unfit for full time Secondary Education.

- i.
 - a) Eye-sight.....
 - b) Hearing.....
 - c) Limbs.....
 - d) Speech.....
 - e) Venereal Diseases.....
 - f) Leprosy.....
 - g) Epilepsy.....
- ii. Neuroses.....
- iii. Other serious diseases.....
- iv. Pregnancy.....

DATE.....SIGNATURE.....DESIGNATION.....

